Lý Gia Trang - 李家庄 [Selena Li ☆ Lý Thi Vận ☆ Vietnamese Fan Club]
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Lý Gia Trang - 李家庄 [Selena Li ☆ Lý Thi Vận ☆ Vietnamese Fan Club]

Nơi hội tụ những trái tim yêu Lý Thi Vận - Selena Vietnamese FC

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
Poll
Bạn biết Sel từ bộ phim nào?
Đột phá cuối cùng
English!English cần giúp đỡ Vote_lcap0%English!English cần giúp đỡ Vote_rcap
 0% [ 0 ]
Bà nhà tôi
English!English cần giúp đỡ Vote_lcap38%English!English cần giúp đỡ Vote_rcap
 38% [ 3 ]
Kungfu Phật sơn
 0% [ 0 ]
Vua thảo dược
English!English cần giúp đỡ Vote_lcap13%English!English cần giúp đỡ Vote_rcap
 13% [ 1 ]
Bố y thần tướng
English!English cần giúp đỡ Vote_lcap25%English!English cần giúp đỡ Vote_rcap
 25% [ 2 ]
Trên cả tình yêu
 0% [ 0 ]
Cảnh sát mới ra trường
 0% [ 0 ]
Hạnh phúc ảo
 0% [ 0 ]
Quy luật sống còn 2
 0% [ 0 ]
Thiếu niên tứ đại danh bộ
 0% [ 0 ]
Quyền lực đồng tiền
 0% [ 0 ]
Cung tâm kế
 0% [ 0 ]
Thiết mã tâm kiều
 0% [ 0 ]
Khác... (kể rõ)
English!English cần giúp đỡ Vote_lcap25%English!English cần giúp đỡ Vote_rcap
 25% [ 2 ]
Tổng số bầu chọn : 8

Share | 

English!English cần giúp đỡ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
English!English cần giúp đỡ EmptyTue Aug 31, 2010 10:16 am

Love S

at1995

Love S

Ngân lượng : 50484
Hoa hồng : 16

Bài gửiTiêu đề: English!English cần giúp đỡ

cac anh chi cho em hoi mot ti' ve` mon English nha! Hien em dang la hoc sinh lop 10 cua truong THPT Nguyen Du! Giao vien English cua em co' keu em ve` viet' 3 doan van gioi' thieu ve` tinh` hinh` cu~ng nhu ban than cua minh` khi gap. laj. nguoi` ban cu~, nguoi ban than, nguoi ban moi' cua minh`!!! Mong cac' anh chi trong topic giup'
em voi' vi` trinh` do. English cua em co' han!!!

Xin loi Admin nha, nha` em khong go~ Tieng' Viet co' dau' duoc co' gi` Admin cho ban go~ o duoi' moi~ topic nhu phien ban truoc' nhe'!!
Thanks

English!English cần giúp đỡ EmptyTue Aug 31, 2010 11:38 am

XiaoYing

Admin

XiaoYing

Admin

https://selenafc.forum-viet.com
Ngân lượng : 53173
Hoa hồng : 31

Bài gửiTiêu đề: Re: English!English cần giúp đỡ

^^... sorry... ss quên mất không cài bộ gõ (ngại quá, tính hay quên English!English cần giúp đỡ Icon_biggrin )

Đã bổ sung thêm bộ gõ tiếng Việt.

Còn việc em nhờ... ss chưa hiểu rõ lắm, em có thể viết rõ ràng yêu cầu ra một chút, nội dung thế nào, có giới hạn số lượng từ hay không... để mọi người ai có khả năng thì tiện giúp đỡ em nha!

Để coi, ss đang sinh hoạt ở trường nên cả ngày (và có hôm cả tối) đều bận, nếu có thời gian, ss nhất định sẽ giúp em ^^...

English!English cần giúp đỡ EmptyWed Sep 01, 2010 11:27 am

Love S

at1995

Love S

đầu tiên thì em thanks ss trước vì đã nhiệt tình cm giúp đỡ em! :D

à nói thật với ss thì cô em chỉ nói nhiu đó thôi à! Nhưng mà em xin giải thích rõ ra chút là cô em kêu về nha viết ba đoạn văn ngắn thôi( không quy định số lượng từ )!!! Đoạn văn thứ 1 thì có nội dung là giới thiệu về bản thân mình như tên tuổi,....với ngườ i bạn mớ i wen!!! Đoạn văn thứ 2 thì có nội dung là viết về tình hình học tập của em ở trường mới với người bạn cũ lâu ngày gặp lại!!!
Đoạn thứ 3 có nội dung là viết về tình hình học tập cũng như sức khoẻ, sinh hoạt hằng ngày của mình với người bạn thân lâu ngày gặp lại!!!
(Tất cả viết= English hết)
Vì trình độ Sinh Ngữ của em có hạn chế nên mong bà kon nhiệt tình giúp đỡ em với!!! Em xin cảm on các anh chị trong diễn đàn rất nhiều!!!

Số lần được cảm ơn : Message reputation : 100% (1 vote)

English!English cần giúp đỡ EmptySat Sep 04, 2010 9:40 am

Love S

at1995

Love S

các anh chị ơi giúp em gấp vấn đề này với thứ 2 này phải nộp ùi!!!HUHUHU :x

English!English cần giúp đỡ EmptySat Sep 04, 2010 10:41 am

XiaoYing

Admin

XiaoYing

Admin

At... nếu được, em viết mấy đoạn này bằng tiếng Việt đc k?
Trước giờ mỗi lần cần viết bài luận tiếng Anh, ss đều nhờ người khác viết ý tiếng Việt trước rùi mới ngồi dịch ^^...

English!English cần giúp đỡ EmptySun Sep 05, 2010 5:30 pm

Love S

at1995

Love S

ok luôn ss ơi! em da viet ra tieng' viet va` tieng anh lun. SS check lai dum em xem em dich dung' va hay khong nha! Co gi ss gop y de em hoan thien bai viet hon! Thanks!!!
doan nay` em viet' ve cuoc tro chuyen khi gap old friend:
Oh, Phuc do ak. Dao nay ban sao roi? Khoe Khong ? Ban dang hoc o ngoi truong nao ? Toi rat vui khi gap lai ban .Toi dang hoc tai truong Nguyen Du High School. Toi luon luon nho ve cac ban va nhung ky niem sau sac ngay xua cua tap the 9/3. Mong cho tinh ban cua chung' ta se luon duoc ben vung theo thoi gian( Vietnamese)
em tu dich ne`:( English)
hello Phuc , how are you ? Which shool do you study ? Nice to meet you . I'm a studen of nguyen du high shool . I always think of you ang all deep formerly memories of 9.3 community . I hope my friendship is always strong với thời gian

English!English cần giúp đỡ EmptySun Sep 05, 2010 5:39 pm

Love S

at1995

Love S

Doan nay em viet ve cuoc gap go voi nguoi ban than:
Chao, Thien. Toi rat vui khi gap lai ban. Ban co khoe khong ? Ban dang hoc o truong nao? Hien toi dang hoc tai truong Nguyen Du High School. Ngoi truong nay cach nha toi khong xa lam nen toi thuong di hoc= xe dap. Con ban thi sao? Toi dang hoc tai lop 10C4. Lop cua toi co hon 50 hoc sinh. Toi cam thay con bo~ ngo~ truoc lop hoc moi nay. Toi luon nho den ban va nhung ky niem thoi con hoc o cap 2 cua chung' minh. Tuy hien nay khong con hoc chung nua nhung toi mong tinh ban chan thanh ngay xua cua chung ta van con` mai theo thoi gian. Chuc ban luon luon hoc tot va truong thanh hon trong cuoc song. Ban than cua ban!!! ( Vietnamese)

doan nay` ss dich dum` em nhak! em dich hok noi? kho' wa' ak`!! Thanks ss
nhanh nha ss tai thu' 3 la` em nop oy`!

trong wa' trinh` ss dich thay' cau nao` khong hop thi` ss sua dum em lun nha

English!English cần giúp đỡ EmptySun Sep 05, 2010 8:02 pm

XiaoYing

Admin

XiaoYing

Admin

Đoạn 1:
Theo ý ss, em không cần phải viết câu văn phức tạp vậy, chỉ cần đơn giản thôi...

Đây là đoạn văn theo ý ss: "Chào Phúc! Gần đây bạn có khỏe không? Bạn đang học trường nào? Tôi rất vui khi gặp lại bạn. Tôi đang học ở trường trung học Nguyễn Du. Tôi luôn luôn nhớ về bạn và những kỷ niệm của lớp chúng ta trước đây. Mong tình bạn của chúng ta mãi mãi bền vững theo thời gian."

Còn đây là phần dịch: "Hello, Phuc! How are you? What is your school? I'm very glad to see you. I'm studying at Nguyen Du High school. I always remember about you and memories of our class. I hope our friendship sustainable forever."

English!English cần giúp đỡ EmptySun Sep 05, 2010 8:25 pm

XiaoYing

Admin

XiaoYing

Admin

Đoạn 2:

Đây là đoạn gốc: "Chào Thiên. Tôi rất vui khi gặp lại bạn. Bạn có khỏe không? Bạn đang học tại trường nào? Tôi đang học ở trường trung học Nguyễn Du. Ngôi trường này cách nhà tôi không xa nên tôi thường đi học bằng xe đạp.
Lớp học của tôi có hơn 50 học sinh. Tôi chưa thể hòa nhập với lớp mới.
Tôi luôn nhớ đến bạn và những kỷ niệm khi học cấp 2 của chúng ta. Mặc dù không còn học chung với bạn, nhưng tôi mong tình bạn của chúng ta sẽ mãi bền vững. Chúc bạn luôn học tốt và trưởng thành hơn trong cuộc sống. Bạn thân của bạn."

Phần dịch: "Hi, Thien! I'm very glad to see you. How are you? What's your school? I'm studying at Nguyen Du High school. This school not far from my home, so I usually go to school by bike. My class have more than 50 students. I can't integrate with new class. I always remember you and memories of us in high school. Although we don't study together, I hope our friendship sustainable forever. Wish you always study hard and mature in life. Your friend."

(Gần đây ss đi học tiếng Hoa, bỏ bê tiếng Anh nên phần dịch chỉ tương đối thôi nha em^^...)

English!English cần giúp đỡ EmptyMon Sep 06, 2010 5:29 pm

linhduc4

Ngân lượng : 50097
Hoa hồng : 10

Hì,mình chỉ biết sơ sơ tiếng Anh thôi,chứ tiếng Hoa thì đành chịu...Nói chung bài viết của Rita là chuẩn rồi.Hix hix mặc dù nhà mình gốc Hoa nhưng tới đời mình lại không học tiếng Hoa nên đành chịu....^_^

English!English cần giúp đỡ EmptyMon Sep 06, 2010 7:44 pm

XiaoYing

Admin

XiaoYing

Admin

Ý... bạn linhduc4 là người gốc Hoa àh...
Ui... đi học tiếng Bông đi bạn...^^...

(hùi hum ở lớp tiếng Hoa có người hỏi Ri: "bạn là người gốc Hoa hả?"... hehe... có vậy thui mà cũng thấy khoái...)

English!English cần giúp đỡ EmptyTue Sep 07, 2010 4:58 pm

linhduc4

Ngân lượng : 50097
Hoa hồng : 10

Mình cũng tính đi học tại mỗi lần xuống nhà bà con mình ở Q5 cả nhà xì xào tiếng Hoa mà mình nghe chả hiểu gì,đến nỗi thằng nhóc mới học lớp 2 mà nói hỏi mình tiếng Hoa mình cũng chịu,phải nhờ ba mình phiên dịch.Muốn đi học mà lại không có thời gian,học suốt từ thứ 2 đến t7,chắc mốt cũng phải học thêm thôi để có gì còn liên lạc với Selena nữa chứ hehe ^^

English!English cần giúp đỡ EmptySun Sep 19, 2010 5:19 pm

Love S

at1995

Love S

à hôm nay at1995 một lần nữa làm phiền bà kon trong diễn đàn tí!!
mình mong các bạn có thể giúp mình dịch đoạn hội thoại này ra tiếng Anh:

- nhà : ở miền núi Tây Nguyên
- cha mẹ: gia đình gồm ba, mẹ và anh trai. Hằng ngày, họ phải lên nương để làm rẫy kiếm sống hằng ngày = đồng lương ít ỏi, Anh trai tôi vì gia đình khó khăn nên phải nghĩ học đi làm công để kiếm thêm tiền trang trải cho cuộc sống!
-Môn học ưa thích : Môn học ưa thích nhất của tôi là môn Toán. Vì tôi thấy nó có những con số và công thức rất thú vị.
-Quá trình học tập: Ngôi nhà của tôi cách trường làng khoảng 20km nên hằng ngày tôi phải đi bộ đến trường. Thuở ban đầu, tôi thấy rất chán nản với việc học tập vì phải đi bộ hằng ngày đến trường, nhưng vì mong muốn cuộc sống mai sau sẽ được tốt đẹp hơn nên tơi đã vượt qua nó để tiếp tục học tập. Vì hoàn cảnh gia đình khó khăn nên tôi không có khả năng để đi học thêm nh7 bao bạn bè khác. Vì thế, hằng ngày sau khi học xong ở lớp tôi thường vào thư viện để tham khảo thêm các tư liệu cung cấp những kiến thức bổ ích cho viện học tập. Về nhà, tôi dành ra nhiều giờ để ngồi các bài tập Toán từ cơ bản đến nâng cao . Lúc đầu tôi gặp nhiều khó khăn trong việc giải bài tập ở nhà nên tôi đã tham khảo thêm ở giáo viên và bạn bè trong lớp nên dần tôi đã có thể giải thành thạo được nhiều dạng toán khác nhau.
- Cám ơn : Tôi muốn cảm ơn cha mẹ tôi vì họ luôn luo6n động viên, khuyến khích tôi trong học tập và giáo viên, bạn bè luôn luôn sẵn sàng giúp đõ tôi khi tôi gặp khó khăn trong học tập. Một lần nữa, tôi chân thành cảm ơn họ và dành cho họ những lời chúc tốt đẹp nhất!!!
- Kinh nghiệm : theo tôi thì hằng ngày các bạn chỉ cần dành ra từ 1 đến 2 giờ để giải bài tập và chịu khó hơn trong học tập thì tôi tin chắc một ngày nào đó các bạn sẽ đạt được các thành quả như tôi!!! Chúc các bạn may mắn và luôn thực hiện được những ước mơ của mình!!!

English!English cần giúp đỡ EmptyMon Sep 20, 2010 12:42 pm

lythivan_baothy

Love Se

lythivan_baothy

Love Se

Ngân lượng : 50159
Hoa hồng : 4

Ban co the tu minh dich sang tieng anh bang cach vao .google.vn.sau do chon phan .dich.danh tieng viet roi chon chu dich roi phan tieng viet cua ban chưyen sang tieng anh.chu y :nen dich tung cau mot .k nen dich cung luc ca bai van.de dich cho chinh xat nen chon tu tieng viet thich hop vi du:dong luong ich oi nên chuyen thanh kiem tien không duoc nhieu

English!English cần giúp đỡ Empty

Sponsored content

English!English cần giúp đỡ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang