Lý Gia Trang - 李家庄 [Selena Li ☆ Lý Thi Vận ☆ Vietnamese Fan Club]
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Lý Gia Trang - 李家庄 [Selena Li ☆ Lý Thi Vận ☆ Vietnamese Fan Club]

Nơi hội tụ những trái tim yêu Lý Thi Vận - Selena Vietnamese FC

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
Poll
Bạn biết Sel từ bộ phim nào?
Đột phá cuối cùng
1 Litre Of Tears - 1 lít nước mắt Vote_lcap0%1 Litre Of Tears - 1 lít nước mắt Vote_rcap
 0% [ 0 ]
Bà nhà tôi
1 Litre Of Tears - 1 lít nước mắt Vote_lcap38%1 Litre Of Tears - 1 lít nước mắt Vote_rcap
 38% [ 3 ]
Kungfu Phật sơn
1 Litre Of Tears - 1 lít nước mắt Vote_lcap0%1 Litre Of Tears - 1 lít nước mắt Vote_rcap
 0% [ 0 ]
Vua thảo dược
1 Litre Of Tears - 1 lít nước mắt Vote_lcap13%1 Litre Of Tears - 1 lít nước mắt Vote_rcap
 13% [ 1 ]
Bố y thần tướng
1 Litre Of Tears - 1 lít nước mắt Vote_lcap25%1 Litre Of Tears - 1 lít nước mắt Vote_rcap
 25% [ 2 ]
Trên cả tình yêu
 0% [ 0 ]
Cảnh sát mới ra trường
 0% [ 0 ]
Hạnh phúc ảo
 0% [ 0 ]
Quy luật sống còn 2
 0% [ 0 ]
Thiếu niên tứ đại danh bộ
 0% [ 0 ]
Quyền lực đồng tiền
 0% [ 0 ]
Cung tâm kế
 0% [ 0 ]
Thiết mã tâm kiều
 0% [ 0 ]
Khác... (kể rõ)
1 Litre Of Tears - 1 lít nước mắt Vote_lcap25%1 Litre Of Tears - 1 lít nước mắt Vote_rcap
 25% [ 2 ]
Tổng số bầu chọn : 8

Share | 

1 Litre Of Tears - 1 lít nước mắt

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
1 Litre Of Tears - 1 lít nước mắt EmptyWed Sep 29, 2010 12:51 am

XiaoYing

Admin

XiaoYing

Admin

https://selenafc.forum-viet.com
Ngân lượng : 53013
Hoa hồng : 31

Bài gửiTiêu đề: 1 Litre Of Tears - 1 lít nước mắt

[You must be registered and logged in to see this link.]

.... Chưa bao giờ tôi nghĩ mình lại có thể khóc nhiều đến thế cho đến khi xem bộ phim này.....

TÓM TẮT:

Dựa trên câu chuyện có thật về một cô bé mắc bệnh "đại não" Aya. Biết mình có bệnh từ năm 15t và từ đó Aya bắt đầu viết nhật kí bệnh, để các bác sĩ dễ theo dõi bệnh tình. Nhưng mỗi trang nhật kí như nặng trĩu ngàn giọt nước mắt, là những ước mơ còn dang dở, là câu hỏi lớn Why me?

Aya sinh ra trong một gia đình bình thường và hạnh phúc như bao gia đình khác, mẹ là nhân viên y tế cộng đồng, cha có cửa hàng bán đậu phụ. Aya là con gái lớn, gương mẫu, ngoan, vừa hoàn thành bậc cơ sở và lên trung học, tiếp là cô em gái thứ hai luôn ghen tị với chị mình, vì phải sống dưới bóng của chị, ngoài ra còn có hai đứa em bé hơn.

Trong ngày khai giảng, Aya háo hức bước vào năm học đầu tiên trung học, háo hức quãng thời gian quan trọng vui vẻ và nhiều kỉ niệm của mỗi người. Cô bé nhanh chóng hòa nhập bạn bè, đc cử làm lớp trưởng, cũng như chỉ huy dàn đồng ca của lớp cho dịp khai giảng. Yêu thích bóng rổ và có tình cảm với một sempai bóng rổ.

Bên cạnh đó Aya tình cờ một lần bị ngất, đc 1 ng bạn ko quen giúp đỡ nhưng cuối cùng đó lại là bạn học cùng lớp của mình, một ng trầm tính và có vẻ cô lập. Từ đó Aya thân thêm Haruto. Haruto rất yêu thích sinh học, thường ở phòng thí no của trg, ít chơi với các bạn khác; Cha là một giáo sư của một bệnh viện nổi tiếng.

Mọi cái đều rất tốt đẹp, đều ở trc mắt, là những điều bình thường hàng ngày của mỗi ng. Trong tương lai có thể cô bé sẽ lớn lên, học hành thành đạt, có ng mình yêu và hẳn sẽ có một gia đình nhỏ ấm cúng.

Nhưng...

sau một lần bị ngất, Aya đc cho biết mình mắc một căn bệnh ko chữa khỏi, và các chắc năng của cơ thể dần mất phản ứng.

Thật ra bệnh của Aya dc mẹ của aya phát hiện đầu tiên nhưng vì ko muốn tin ở sự thật này, mẹ aya tìm đọc các sách, đưa hồ sơ bệnh án của con cho nhiều giáo sư bệnh viện ở các nơi khác để ktra, nhưng cuối cùng bà đau lòng chấp nhận sự thật, cũng chính là chuẩn bị tâm lí giúp đỡ con. Gia đình họ phải đối mặt với những vấn đề như sự phát triển bệnh tình, hàng ngày nhìn thấy con mất dần khả năng, vấn đề bệnh phí. Mỗi chi tiết tuy nhỏ nhưng làm đau lòng ng xem, ko ngăn nổi những dòng nước mặt. Cô em gái hiểu chị mình hơn, cậu em trai ko còn xấu hổ với chúng bạn vì ng chị bệnh tật của mình nữa.

Ko muốn làm ng thân lo lắng, cô bé ko đầu hàng mà chiến đấu với bệnh tật, có gắng sống có ích. Nhưng những mối quan hệ với bạn bè của Aya cũng ít đi, Aya dần trở nên thân với Haruto hơn, cũng như hiểu hơn về con ng Haruto.

10 năm thì cô bé qua đời.

Aya Ikeuchi - Erika Sawajiri

Nhân vật chính của bộ phim. Aya là con cả trg một gia đình bình thường, một cô bé 15 tuổi, lạc quan, yêu đời, lại rất giỏi thể thao, học hành tốt. Bi kịch của cuộc đời cô bắt đầu khi bước vào cấp 3. Mọi vệc tưởng chừng như là giấc mơ đối với Aya, học cùng trường với senpai mình thik, đc chọn làm lớp trưởng, lại đc vào đội hình thi đấu của CLB bóng rổ dù mới là học sinh năm nhất. Nhưng tất cả viễn cảnh tốt đẹp phía trước bỗng sụp đổ khi Aya phát hiện mình mắc căn bệnh nan y ko thuốc chữa. Dù rất đau khổ, Aya vẫn ko bỏ cuộc và luôn lạc quan sống với nghịch cảnh.

Shioka Ikeuchi - Hiroko Yakushimaru

Bà Shioka là một nhà dinh dưỡng học, luôn luôn yêu thương và chăm sóc cho gia đình mình. Chính bà là ng đầu tiên chú ý tới những biểu hiện lạ của căn bệnh Aya mắc. Bà đã giấu Aya về căn bệnh của cô một thời gian vì sợ cô bị suy sụp nhưng sau Aya đã đoán ra đc mình mắc căn bệnh kinh khủng đó.

Asou Haruto - Ryou Nishikido

Haruto vốn là ng ít nói. Anh trai cậu mất trong 1 tai nạn, sau đó khoảng cách của cậu với cha mình xa hẳn đi. Haruto ko quan tâm đến tương lai của mình, có vẻ hơi bị chán đời nhưng nhờ Aya, cậu đã mở lòng mình ra và tìm đc mục tiêu phấn đấu cho bản thân. Sau này Haruto đã tỏ tình với Aya và trở thành bạn trai của cô ấy nhưng chính Aya về sau đã chủ động chia tay với Haruto (vì sao thì mọi ng xem sẽ bit, tập đó tui khóc quá chời lun TT^TT)

Mizuo Ikeuchi - Takanori Jinnai

Ba của Aya, là một ng lạc quan, vui tính, chủ cửa hàng đậu hũ. Ông có vẻ là một ng nhạy cảm nhưng cũng rất sâu sắc. Ông Mizuo rất thương Aya và gia đình mình. Haruto rất sợ ông này

Ako Ikeuchi - Riko Narumi

Em gái của Aya. Cô bé là một ng tốt nhưng ở cái tuổi cấp 2 ương ương dở dở nên cô có vẻ ghen tỵ với chị mình, hay cãi nhau với ba mình (cãi chơi chơi thui, bị ông ba mắng là "Idiot daughter"). Sau khi Aya mắc bệnh, Ako vẫn chưa biết nên thấy ba mẹ mình lo lắng cho chị mình từng li từng tí khiến Ako rất bực mình. Nhưng rồi cô hỉu ra mọi chuyện và cảm thấy khâm phục nghị lực của chị. Khi Aya phải rời ngôi trường mơ ước Higashikou để tới học ở trường dành cho ng khiếm khuyết, Ako đã cố ắng học để đậu vào trường cũ của chị Aya, mặc đồng phục của chị và tốt nghiệp ở Higashikou để hoàn thành ước mơ của chị.

Hiroshi Mizuno -Naohito Fujiki

Bác sĩ chữa trị cho Aya. Chính anh là ng khuyên bà Shioka nói với Aya sự thật về bệnh tình của cô bé. Nguyên nhân thì xem sẽ bit, nói hết mất hay. Bác sĩ Mizuno cũngg rất khâm phục Aya và luôn cố gắng tìm thuốc chữa cho căn bệnh của Aya ngay cả sau khi cô đã mất.

Hiroki Ikeuchi - Sanada Yuma

Em trai của Aya. Có một lúc vào khoảng thời gian Aya bắt đầu đi lại khó khăn, cô bước đi như con chim cánh cụt, Hiroki đã cảm thấy mặc cảm với bạn bè và ko dám giới thiệu chị Aya cho bạn biết. Khi bị bạn chọc ghẹo về chị Aya, Hiroko đã ko nói j, việc này làm Ako rất tức giận, cô đã khóc và nói với Hiroki đáng nhẽ ra cậu phải tự hào về chị Aya như thế nào, rằng cô đã tự hào về chị ấy như thế nào. Aya tình cờ nghe thấy điều đó và rất đau lòng khi vì mình mà đứa em trai cảm thấy thế nào. Trg trận đấu bóng đá của Hiroki, Aya đã ko mún đến vì ko mún em xấu hổ nhưng Hiroki đã hối hận và mời Aya tới xem. Trước mặt các bạn, Hiroki đã tự hào mà nói rằng Aya là chị cậu.

Rika Ikeuchi - Miyoshi Ani
Em gái út của Aya.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang